![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRJRxvDH3lFoUZujLy8WoG_JmxQ0RdDJkDC1CgVOmpczUPf3X5OdBI1Y-vUGeNfGyGWUaxjlDNXMTYISTt5Huaqx8ZIoCbZuu3RPsoNtVm3yXl-46_7qtmcfBWAFOvWU8jNHm1Vkd4gkA6tIak6EVLu85zf1jdUKDevdVZxm2Pfl-_3fasTO3Zpq59/s1600/1.png)
เรียกได้ว่าก่อนอื่นต้องขออนุโมทนาบุญใหญ่กับ ตั๊กแตนชลดา และลูกชายบุญธรรมทั้งสองคนที่เลี้ยงมาตั้งแต่เด็ก ล่าสุด ทั้งสองคนได้เข้าสู่พิธีบวชเป็นที่เรียบร้อยแล้วจ้าท่ามกลาง รอยยิ้มของคนในครอบครัวที่มาร่วมรับบุญกันอย่างล้นหลาม
โดย ตั๊กแตนชลดา ได้ออกมาโพสต์ภาพ และข้อความผ่านทาง เฟสบุค ส่วนตัวเอาไว้ว่า วันแห่งความปลื้มปิติ ของครอบครัวเรา อิ่มอก อิ่มใจ อิ่มบุญกันถ้วนหน้า บวชพระใหม่ ลูกชายของแตน อนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ #งานบวชลูกชายตั๊กแตน #ตั๊กแตนชลดา
อนุโมทนาบุญด้วยจ้า
ขอบคุณ ภาพจาก ตั๊กแตน ชลดา