เคลื่อนไหวแล้วโพสต์ล่าสุด‘ดีเจแมน พัฒนพล’ กราบเท้าแม่ เตรียมเข้าฟังคำสั่งศาลจากกรณีเมื่อวันที่ 10 เม.ย. ที่ผ่านมา พนักงานอัยการนัดฟังคำสั่งคดี ดีเจแมน พัฒนพล และภรรยา ใบเตย สุธีวัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgmUw8OSsRRj5rl3hEvvlWsm-Ua_ISzNywHxTcbDPCKZPw4T-OBPYOsBDCd6drhn8N-WzXFcPGtgGcwAomv8f5X6yt1VAVtMDfb7xHSNT-p2q3HyFvg8cwSrzSnLpCEgJ-pDig_oUXipbbVNhnBalnq35xdhyNrl-HHPN3b-RybNktp4QOXagJhrnUKyg/s1600/1LQO-I1JBB-VUYZICP-GJCO.jpeg)
รวมผู้ต้องหากับพวกรวม 8 คน ต้องเข้าฟังการสั่งฟ้องคดีฉ้อโกงแชร์ Forex-3D แต่ทางด้าน สาวใบเตย ส่งตัวแทนยื่น
คำร้องขอเลื่อนฟังคำสั่งคดีออกไป เนื่องจากป่วยต้องเข้าพักรักษาตัวในรพ. ส่วนทางด้าน ดีเจแมน ได้ยื่นคำร้องเลื่อนฟังคำสั่งออกไปเช่นเดียวกัน
ให้เหตุผลว่าอยู่ระหว่างหาหลักทรัพย์ยื่นขอประกันตัว ต่อมามีรายงานว่า อัยการเจ้าของสำนวนพิจารณาคำร้องแล้วอนุญาตเลื่อนฟังคำสั่งคดีของทั้ง
ดีเจแมน และ ใบเตย ออกไปเป็นวันนี้ 9 พ.ค. 2566 ล่าสุด ดีเจแมน ก็ได้เคลื่อนไหวผ่านทางอินสตาแกรม
โพสต์ภาพก้มกราบเท้า แม่ป๋อง พิมพ์แข หลังวันนี้ 9 พ.ค. 66 มีนัดเข้าฟังคำสั่งศๅลคดี Forex-3D พร้อมระบุข้อความว่า
ศัตรูภัยพาลวินาศสันติ ซึ่งทางด้านน้องชายของใบเตย และชาวเน็ตก็คอมเมนต์ให้กำลังกันมากมาย