![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhCqieULvZ9lHuuI6Jn9G4400v_W_stMMT7M624gS7AoEkqsZ4HOvplhWSSTxN4lEhOM03_l2rlyDAkPJ9lYskSkKsDKI7eU1gJuJLbGoYJbTtO4V6RiCnbUQeJWRkUQ3KFDbyrgYsTyc0zDSkK_mujOIPACt9iPhZzs-v0R-frQafVahB-j5Ms4rnMYNw/s1600/1.png)
เมื่อเวลา 20.00 น.คืนวันที่ 29 มิ.ย.66 ที่ผ่านมา กู้ชีพ อบต.เขาเพิ่ม ได้รับประสานจากศูนย์สั่งการนครนายก ว่ามีผู้แจ้งเหตุหญิงเจ็บท้องใกล้คลอด ที่เกิดเหตุพบรถกระบะหมายเลขทะเบียน บห 2527 จอดอยู่ข้างทาง พบหญิง อายุ 17 ปีเจ็บท้องใกล้คลอด จึงได้นำมานอนที่หลังกระบะ
จนกระทั่งเวลาเวลา 20.08 น. เด็กได้คลอดออกมา โดยทารกเป็นเพศชาย จากการสอบถามกู้ภัย ทราบว่า ช่วงเย็น แม่เด็กมีอาการเจ็บท้องจึงได้ติดต่อญาติให้มารับเพื่อไปใช้สิทธิ์คลอดบุตรที่โรงพยาบาลใน อ.แก่งคอย จ.สระบุรี แต่ระหว่างผ่านตำบลเขาเพิ่ม อ.บ้านนา จ.นครนายก ทนไม่ไหวจึงคลอดระหว่างทาง
คุณน่าจะชอบ