![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeQPcvZm2wA5paKeGR_EVBxF7rwQxB9OXTtkofaj24PXRp7PrsNofveN8VNW0ClmQCHgwWArvtjSMsuNTgz3qrl04im6xThYWg-oW9xN0nKL_mmVW4W_yApA3I_NZy2HCRdURxtj23L1okUUy5dB6bTCvHb-BxNHalRY1Zu3VYSJYJLgm0d5T8iiWzuIs/s1600/1.jpg)
สุดทน! เผยนิสัยแท้จริงแม่ ‘ฟร้อง’
‘เอ้ ชุติมา’ จ่อฟ้องอดีตแฟนเด็ก ทำไม่คิดต้องเจอบทเรียน
จากกรณี ฟร้อง ศุภกิจ ออกมาร้องเรียนว่า เอ้ ชุติมา นัยนา อดีตแฟนสาวได้เอารถไปซ่อน ไม่จ่ายค่างวด จนทำให้ถูกไฟแนนซ์จ่อฟ้อง
ส่วนบ้านก็ปล่อยให้ธนาคารยึดไป โดยซื้อในชื่อของตนเหมือนกัน กระทั่งไปออกรายการโหนกระแสเพื่อเคลียร์ปัญหา ก่อนจะจบที่ ทนายรัชพล
ซึ่งเป็นทนายของฝั่งทาง ฟร้อง โพสต์โชว์ใบถอนแจ้งความในคดีดังกล่าว เพื่อเป็นการยืนยันว่า ฟร้อง ได้ถอนแจ้งความ เอ้ แล้ว
ส่วนภาระหนี้สินอื่นๆ ฟร้องและครอบครัวยินยอมรับผิดชอบเอง พร้อมทั้งวอนขอไม่ให้เอ้ ฟ้องกลับ ฟร้อง เพื่อจบทุกอย่างด้วยดี
ล่าสุดเมื่อวันที่ 7 ก.ค. 66 เอ้ ชุติมา ได้ออกมาเปิดใจอีกครั้งถึงเรื่องดังกล่าวในรายการแฉ ที่มีเพื่อนรักอย่าง มดดำ คชาภา เป็นพิธีกร
โดยมีช่วงหนึ่งพิธีกรถามว่าคิดจะฟ้องเขากลับไหม? ซึ่ง เอ้ ชุติมา ก็ได้พยักหน้าพร้อมตอบกลับว่า “ฟ้อง เพราะตอนเขาทำอะไรเขาไม่คิดไง เพื่อให้เป็นบทเรียน”
ซึ่ง เอ้ ชุติมา ยังได้บอกอีกว่า “ความรักเป็นสิ่งสวยงาม แต่ว่าเอ้เองอาจจะเป็นคนที่รักใครแล้วเต็มร้อยเกินไป ต่อไปก็จะกลับมารักตัวเองเยอะๆ
แล้วก็เป็นอุทาหรณ์ว่า จะไม่เก็บเงินไว้ที่ใครแล้วนะคะ จะเก็บไว้ที่ตัวเอง”